![mark](https://princhealth.com/frontend/images/subsidiaries/mark-01.png)
ชวนร่วมงาน Thailand Healthcare 2023 “เกษียณสโมสร” PNKG Recovery Center ยกทีมลุยประเมินและให้คำแนะนำสุขภาพไม่เสียค่าใช้จ่าย พร้อมโปรโมชั่นเพียบ พบกันสามย่านมิตรทาวน์ 29 มิ.ย. 2566 - 2 ก.ค. 2566 นี้
27 มิถุนายน 2566
![](https://website-storage.princhealth.com/princh/news/20230627073029-ปก222.png)
PNKG Recovery Center ศูนย์ฟื้นฟูผู้สูงอายุและผู้ป่วยในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ ร่วมกิจกรรมเสวนางานแฟร์สุขภาพอันดับ 1 ของประเทศ Thailand Healthcare 2023 “เกษียณสโมสร” เปิดโลกความสุขของคนรักสุขภาพวัยก่อนเกษียณ วัยเกษียณ และครอบครัวผู้ดูแล เพื่อรับมือการก้าวสู่สังคมผู้สูงอายุอย่างสมบูรณ์ของประเทศไทยในปัจจุบัน จึงขอเชิญชวนผู้ที่รักสุขภาพเข้าร่วมงาน เริ่ม 29 มิถุนายน - 2 กรกฎาคม 2566 ณ สามย่านมิตรทาวน์ฮอลล์ ชั้น 5 สามย่านมิตรทาวน์
ภายในบูธมีจัดตรวจคัดกรอง และให้คำแนะนำสุขภาพ ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย โดยนักกายภาพบำบัดวิชาชีพจาก PNKG Recovery Center ศูนย์ฟื้นฟูผู้ป่วยและผู้สูงอายุในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ อาทิ ตรวจคัดกรองสมองเสื่อมเบื้องต้น ตรวจคัดกรองการล้ม ให้คำแนะนำการฟื้นฟูและออกกำลังกายที่บ้าน นอกจากนี้ยังมีโปรโมชั่นพิเศษเฉพาะภายในงานนี้เท่านั้น
พิเศษเฉพาะ วันที่ 1 กรกฎาคม 2566 ระหว่างเวลา 11.40 – 12.10 น. พบกับกิจกรรมเสวนาโดยคุณยูกิ ฟุรุยะ ผู้อำนวยการศูนย์ฟื้นฟู PNKG Recovery Center ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และนายแพทย์วุทธิกรณ์ พันธุ์ประสิทธิ์ อายุรแพทย์ระบบประสาท โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ในหัวข้อ “รักษา-ฟื้นฟูผู้ป่วยสโตรกในแบบ Kaigo-do ประเทศญี่ปุ่น”
・การป้องกัน และวิธีรักษาโรคหลอดเลือดสมอง
・ความสำคัญของช่วงเวลาในการฟื้นฟูหลังจากเริ่มมีอาการโรคหลอดเลือดสมอง
・ความสำคัญของการประเมินอาการสำหรับการฟื้นฟูผู้ป่วย
・ความสำคัญของการฟื้นฟูด้านสมรรถภาพทางกายและจิตใจ
นอกจากนี้ภายในงานยังมีกิจกรรม และบูธอื่นๆ อีกมากมายเอาใจคนรักสุขภาพโดยเฉพาะ อาทิ บริการตรวจสุขภาพฟรีจากโรงพยาบาลชั้นนำระดับประเทศ สินค้าและผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพจากผู้ประกอบการ กิจกรรมสอยดาวลุ้นรางวัล เพื่อนำรายได้ทั้งหมดมอบให้สาธารณกุศล แล้วพบกับ PNKG Recovery Center วันที่ 29 มิถุนายน - 2 กรกฎาคมนี้ เวลา 10.00 - 20.00 น. สามย่านมิตรทาวน์ฮอลล์ ชั้น 5 สามย่านมิตรทาวน์
ข่าวประชาสัมพันธ์ล่าสุด
24 กรกฎาคม 2567
รพ.วิรัชศิลป์ ร่วมกิจกรรมและแสดงโชว์ “จิบกาแฟ แชร์ความคิด สภากาแฟชุมพร ครั้งที่ 7/2567” ณ เพื่อนใจรีสอร์ท แอนด์ เรสเตอรองท์ จ.ชุมพร
19 กรกฎาคม 2567 – โรงพยาบาลวิรัชศิลป์ ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และ บมจ.พริ้นซิเพิล แคปิตอล (PRINC) นำโดย คุณดรุณี ชั้นวิริยะกุล และคุณชูตระกูล จรตพืช ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายบริหารโรงพยาบาลวิรัชศิลป์ พร้อมด้วยพนักงาน ร่วมกิจกรรมและแสดงโชว์ต้อนรับผู้ว่าราชการจังหวัด ผู้บริหาร หน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และสื่อมวลชนต่าง ๆ ในกิจกรรมงาน “จิบกาแฟ แชร์ความคิด สภากาแฟชุมพร ครั้งที่ 7/2567” ณ เพื่อนใจรีสอร์ท แอนด์ เรสเตอรองท์ จ.ชุมพร
24 กรกฎาคม 2567
รพ.พริ้นซ์ ศรีสะเกษ เข้ารับการตรวจคุณภาพมาตรฐานสิ่งแวดล้อม ภายใต้โครงการ “GREEN & CLEAN Hospital”
23 กรกฎาคม 2567 – โรงพยาบาลพริ้นซ์ ศรีสะเกษ ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และ บมจ.พริ้นซิเพิล แคปิตอล (PRINC) นำโดย พญ.ปาริชาติ เมืองไทย ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงพยาบาลโรงพยาบาลพริ้นซ์ ศรีสะเกษ, นพ.ธนา ปฏิมารัตนานันท์ ผู้อำนวยการสายการแพทย์โรงพยาบาลพริ้นซ์ ศรีสะเกษ, ผู้จัดการฝ่ายสนับสนุนทั่วไป พร้อมทีมแพทย์ พยาบาล และสหวิชาชีพ ร่วมต้อนรับทีมประเมินรับรองมาตรฐานตามเกณฑ์ Green & Clean Hospital จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เพื่อเข้ารับการตรวจคุณภาพมาตรฐานสิ่งแวดล้อมในโรงพยาบาล และร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้เพื่อส่งเสริมให้โรงพยาบาลพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมของโรงพยาบาลให้มีคุณภาพต่อไป
24 กรกฎาคม 2567
รพ.พริ้นซ์ สกลนคร ร่วมงานวันอาสาฬหบูชาและแห่เทียนเข้าพรรษา จังหวัดสกลนคร ประจำปี 2567 ณ บริเวณลานพระบรมรูปรัชกาลที่ 5 จ.สกลนคร
19 กรกฎาคม 2567 – โรงพยาบาลพริ้นซ์ สกลนคร ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และ บมจ.พริ้นซิเพิล แคปิตอล (PRINC) ร่วมงานวันอาสาฬหบูชาและแห่เทียนเข้าพรรษา จังหวัดสกลนคร ประจำปี 2567 และร่วมพิธีถวายและสมโภชปลียอดทองคำองค์พระธาตุเชิงชุม ส่วนที่ 3 เฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงเจริญพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา ณ บริเวณลานพระบรมรูปรัชกาลที่ 5 จ.สกลนคร
24 กรกฎาคม 2567
รพ.วิรัชศิลป์ ร่วมทำบุญถวายเทียนพรรษาและเครื่องไทยทาน เนื่องในวันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา ณ วัดชุมพรรังสรรค์ จ.ชุมพร
19 กรกฎาคม 2567 – โรงพยาบาลวิรัชศิลป์ ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และ บมจ.พริ้นซิเพิล แคปิตอล (PRINC) นำโดยคุณชูตระกูล จรตพืช ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายบริหารและคณะบุคลากรของโรงพยาบาลวิรัชศิลป์ ร่วมทำบุญถวายเทียนพรรษาและเครื่องไทยทาน แด่พระภิกษุ สามเณร เนื่องในวันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา ณ วัดชุมพรรังสรรค์ อำเภอเมือง จังหวัดชุมพร